
MAMLAKA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI STADI (VETA)

MKATABA WA UJENZI

Mkataba huu umesainiwa leo tarehe t I mwezi 1)j 2022

KATI YA

Chuo cha Ufundi Stadi cha VETA ARUSHA S.L.P. 509, OLJORO, ambacho kinaiwakilisha

Mamtaka ya Etimu na Mafunzo ya Ufundi Stadi, S.L.P. 802 DODOMA (ambacho katika

Mkataba huu ataiutikana kama "Mwaiiri") kwa uoande mmoia:
NA

ftt$ t S.L.P 3n l< AfiLrsuL
(ambaye katika Mkataba huu atajutikana kama "Locat Fundi") kwa upande mwirlgine

KWA KUWA Mwajiri anaendetea na ujenzi wa Chuo cha Ufundi Stadi cha Witaya ya

LONGIDO;

KWA KUWA Mwajiri anatumia rasitimati zake za ndani kwa ushirikiano na rasitimati za

nje kwa ajiti ya ujenzi wa Chuo cha Ufundi Stadi cha Witaya ya LONGIDO; x

KWA KUWA Mw iri am aditiano na Fundi kwa ajiti ya kazi ya
'?-1 eF

0

NA KWA KUWA Mwajiri amempatia Fundi nakata ya Michoro pamoja ganuo

wa vifaa vya Ujenzi (Schedule of materiats) vinayoonesha namna kazi i ka;

HIVYO BASI, PANDE ZOTE MBILI ZINAKUBALIANA KAMA IFUATAVYO:

1 GHARA,I,IA YA UFUNDI

Kwamba, kwa ghararna ya Shitingi za Tanzania

atafanya kazi
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a masharti yaLiyo katika Mkataba huu

Katika Mkataba huu,kiasi hiki cha fedha kitajutikana kama "Gharama ya Ufundi"
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2. MABADILIKO YA GHARAMA YA UJENZI (CONTRACT SUTA ADJUSTTAENT)

Gharama ya ufundi haitabaditika kwa namna yoyote ite isipokuwa itakapokuwa
imeetekezwa moja kwa moja katika Mkataba huu kutokana na mabaditiko ya
ujenzi yatiyofanywa na Mwajiri.

3. NAIANA YA KUFANYA MALIPO

Mwajiri atamtipa Fundi kwa hundi ndani ya siku kumi na nne kwa namna ifuatayo;

(a) Malino va awali- 50 % va sharama va ufundi
(b) Kazi ikikamitika kwa asitimia fia: 45% ya Gharama ya Ufundi/Kazi;
(c) Baada ya kukamilika

Ufundi/Kazi.
kwa"Muda wa matazamio":5% ya Gharama ya

4. MAKABIDHIANO YA ENEO LA KAZI, UKAMILISHAJI WA KAZI NA KUAHIRIsHA xazl
(a) Fundi atakabidhiwaCZ zozz

eneo
la tarehe *l mwezi
au tarehe nyingine kabta au baada ya tarehe tajwa. lwapo Fundi atakabidhiwa
tarehe nyingine kabta au baada ya tarehe tajwa, pande zote zitaweka
kumbukumbu kwa maandishi siku ya makabidhiano ambapo pande zote mbiti
zitasaini.

(b) Fundi atakamitisha kazi ndani ya siku 30 toka tarehe ya makabidhiano ya kazi
hiyo. lwapo kutatokea mabaditiko ya ujenzi yatiyofanywa na /Vrwajiri, siku ya
ukamitishaji wa ujenzi inaweza kubaditika.

(c)Mwajiri anaweza kuahirisha kazi zitizo katika Mkataba huu na kutoa mael.ekezo
kwa Fundi kuhusiana na kuahirisha kazi hiyo.

5. WAJIBU WA FUND!

Fundi atakuwa na wajibu ufuatao: -

(a) Kujenga fid.,^?,/.h:"n I lor4'' na kukam itisha ujenzi kama inavyoonekana katika
Michoro pamoja na Mchanganuo wa Vifaavya Ujenzi (schedute of materiots)
sambamba na maelekezo ya Mwajiri;

(b) Kumpatia Mwajiri ratiba ya kazi (work progromme)ndani ya siku 7 tangu tarehe
ya kusaini Mkataba huu iti kupata kibati cha Mwajiri.

Page 2 of 9

\

b



IMESAINIWA NA KUWEKWA MHURI, KWA NIABA YA MAMLAKA YA ELIMU NA
MAFUNZO YA UFUNDI STADI, NA CHUO CHA UFUNDI STADI CHA ARUSHA.
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